เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม 2567 คณาจารย์และนักศึกษาสาขาประเมินผลและวิจัยการศึกษา ภาควิชาพื้นฐานและการพัฒนาการศึกษา นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฐพล แจ้งอักษร หัวหน้าสาขาวิชาประเมินผลและวิจัยการศึกษา จัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพทางวิชาการให้กับนักศึกษาหลักสูตรศึกษาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาประเมินผลและวิจัยการศึกษา เพื่อเข้าศึกษาดูงานใน คณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และได้รับเกียรติจากคณาจารย์สังกัดภาควิชาวิจัยและจิตวิทยาการศึกษา ซึ่งมาให้การบรรยายพิเศษ ตามรายละเอียดหัวข้อดังนี้